ส่วนผสม
- มะพร้าวทึนทึก (ขูดให้เป็นเส้น) 3 ผล
- น้ำตลาทราย 1.1/2 ก.ก
- น้ำดอกไม้สด 5 ถ้วย
![](https://cdn.shopify.com/s/files/1/1498/3814/files/51db80ee2a1cdaa47cfd9ac7cecf1c7e_480x480.jpg?v=1667374221)
วิธีทำ
เอากระทะทองตั้งไฟ ผสมน้ำดอกไม้สดกับน้ำตาลทราย คนให้น้ำตาลละลายแล้วกรองให้สะอาด เคี่ยวจนน้ำตาลเป็นย่างมะตูม จากนั้นผสมมะพร้าวกวน เคี่ยวจนแห้งและเหนี่ยว จึงตักใส่ภาชนะเป็นกองๆ ทิ้งไว้ให้เย็น ถ้าอยากให้มีสีต่างๆ เวลากวนผสมสีต่างๆลงไปเพียงเล็กน้อยให้พอสวยงาม